รางวัล Bluescope Design Award 2017
![](https://www.nsbluescope.com/th/wp-content/uploads/sites/5/2020/04/Colorbond-Design-Award-2017-NSBT-2-e1569469317820.jpg)
“The contest invited professional Thai architects and students to present creative and practical steel-design architectures. ”
พิธีมอบรางวัล จัดขึ้นในงาน The Bond Club Thank You movie โดยมีคุณสมเกียรติ ปินตาธรรม ประธานบริษัท เอ็นเอส บลูสโคป (ประเทศไทย) จำกัด เป็นประธานเปิดงานในครั้งนี้ และได้รับเกียรติจากผศ.ดร.ไขศรี ภักดิ์สุขเจริญ ตัวแทนคณะกรรมการตัดสินจากสมาคมสถาปนิกสยามฯเข้าร่วมอธิบายเกณฑ์การตัดสิน และผลงานที่ได้รับรางวัล พร้อมมอบรางวัลให้กับผู้ชนะในประเภทต่างๆ การประกวดแบบในปีนี้ มีผู้ส่งผลงานเข้าร่วมประกวดในประเภทนิสิตนักศึกษาจำนวน 150 ผลงาน และประเภทสถาปนิกวิชาชีพจำนวน 15 ผลงาน โดยรางวัลชนะเลิศประเภทนิสิตนักศึกษาได้รับรางวัลเงินสด 50,000 บาท ได้แก่ผลงานสานศิลป์ local craft center โดย นายพัสสะ โซวจินดา นางสาวพิสินี อุณหสุทธิยานนท์ นางสาวพิรญาณ์ เรืองสกุล และนายพิริยวรรษ ลันสุชีพ จากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย รางวัลชนะเลิศประเภทสถาปนิกวิชาชีพ ได้แก่ โครงการ SYS-WAREHOUSE จากผู้ออกแบบบริษัท INFRA GROUP ได้รับเงินรางวัล 30,000 บาท และเดินทางไปดูงาน Steel Profile ที่ประเทศออสเตรเลีย
![](https://www.nsbluescope.com/th/wp-content/uploads/2019/07/bs_th_award_2017.jpg)