สถาปนิกเอ็กซ์โป 2018
![NSBT_ArchiExpo2018-e1569469071886 (1) BlueScope Architect Expo](https://www.nsbluescope.com/th/wp-content/uploads/sites/5/2021/04/NSBT_ArchiExpo2018-e1569469071886-1.jpg)
“Winning projects from BlueScope Design Award 2018 (student level) were displayed to the booth visitors to see students’ ability who applied BlueScope products with their design. ”
บริษัท เอ็นเอส บลูสโคป (ประเทศไทย) จำกัด ร่วมเปิดบูธแสดงสินค้าในงานสถาปนิก 2018 โดยได้นำนวัตกรรมและเทคโนโลยีผลิตภัณฑ์ก่อสร้างมาจัดแสดงในงาน โดยโชว์ไอเดียการออกแบบบูธที่สอดคล้องกับความเป็นไทย ภายใต้แนวคิด “BlueScope กับวิถีชีวิตคนไทย” ซึ่งได้รับแรงบันดาลใจมาจากโรงสีข้าวซึ่งเป็นเอกลักษณ์ของอุตสาหกรรมการเกษตรที่มีอยู่ทั่วทุกภูมิภาคของประเทศไทย สะท้อนให้เห็นถึงความนิยมของผลิตภัณฑ์เมทัลชีทบลูสโคปที่เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตประจำวันของคนไทย โดยใช้ผลิตภัณฑ์เหล็กเคลือบสีคัลเลอร์บอนด์และเหล็กเคลือบซิงคาลุม รูปลอน LYSAGHT® TRIMDEK ® และโครงอาคารสำเร็จรูป RANBUILD® มาออกแบบและก่อสร้าง และยังได้รับรางวัลชนะเลิศประเภทบูธที่ออกแบบและก่อสร้างเข้ากับคอนเซ็ปของงานในปีนี้อีกด้วย
พร้อมทั้งจัดแสดงภาพถ่ายโครงการหลากหลายประเภทที่ให้ความไว้วางใจ เลือกใช้ผลิตภัณฑ์บลูสโคปเป็นส่วนหนึ่งในการออกแบบและก่อสร้าง และยังมีการจัดแสดงผลงานประกวดแบบ BlueScope Design Award 2018 พร้อมมีพิธีมอบรางวัลให้แก่น้องๆนิสิต นักศึกษาที่ชนะการประกวด
![expo-2018 (1) NS BlueScope Expo](https://www.nsbluescope.com/th/wp-content/uploads/sites/5/2021/04/expo-2018-1.jpg)